Bakidol Extra 160

Liên hệ

Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt cho trẻ em

Danh mục:

Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt cho trẻ em

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Bakidol Extra 160”

mua ngay

Thành phần tác dụng

  • Paracetamol………………………………160 mg
  • Tá dược: Polyvynyl pyrrolidon (PVP) K30, Glycerin, Sucralose, Erythrosin, Tinh dầu dâu, High Fructose Corn Syrup (HFCS), Nước tinh khiết

Tác dụng của từng thành phần

  • Paracetamol: tác dụng giảm đau, hạ sốt.

Công dụng

  • Điều trị các triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa và sốt.

Cách sử dụng

  • Dùng đường uống
  • Dùngcho trẻ em:
  • Trẻ em 10 – 20 kg (trên 1 – 5 tuổi): 1 ống/1 lần cách nhau tối thiểu 4-6 giờ. Không quá 4 ống trong 24h.
  • Suy thận: ClCr < 10 ml/phút, uống cách nhau 8 giờ/lần
  • Suy gan: Dùng thận trọng, dùng liều thấp. Tránh dùng kéo dài
  • Liều lượng có thể khác nhau tùy theo tuổi tác và triệu chứng của bệnh nhân.

Thời hạn sử dụng

  • 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản

  • Nơi khô, nhiệt độ dưới 30°C, tránh ánh sáng.

Quy cách đóng gói

  • Ống 5 ml, Hộp 10 ống, hộp 20 ống và hộp 50 ống.

Mô tả

Thuốc điều trị giảm đau, hạ sốt cho trẻ em

Đánh giá (0)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Bakidol Extra 160”

SẢN PHẨM KHÁC